Loading...

คณะผู้บริหาร

ผศ.ดร. ภาสพงศ์ ศรีพิจารณ์
คณบดีคณะศิลปศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Passapong Sripicharn
Dean of Faculty of Liberal Arts
E-mail: passapong.s@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ศิริวรรณ วรชัยยุทธ
รองคณบดีฝ่ายบริหารและทรัพยากรมนุษย์

Asst. Prof. Dr. Siriwan Worrachaiyut
Associate Dean for Administrative Affairs and Human Resources
E-mail: siriwan.w@arts.tu.ac.th

รศ. นุชธิดา ราศีวิสุทธิ์
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ

Assoc. Prof. Nutida Rasrivisiuth
Associate Dean for Academic Affairs
E-mail: nutida.r@arts.tu.ac.th

ผศ. ศุภวิทย์ ถาวรบุตร
รองคณบดีฝ่ายการคลัง

Asst. Prof. Supavit Thavaraputta
Associate Dean for Finance
E-mail: supavit.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. เสน่ห์ ทองรินทร์
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม

Asst. Prof. Dr. Saneh Thongrin
Associate Dean for Research and Innovation
E-mail: saneh.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ชัยวัฒน์ มีสันฐาน
รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์

Asst. Prof. Dr. Chaiwat Meesanthan
Associate Dean for International Affairs
E-mail: chaiwat.m@arts.tu.ac.th

ผศ. พรทิพย์ เฉิดฉินนภา
รองคณบดีฝ่ายการนักศึกษา

Asst. Prof. Pornthip Chertchinnapa
Associate Dean for Student Affairs
E-mail: pornthip.c@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ทรงชัย ทองปาน
รองคณบดีฝ่ายวางแผนและพัฒนาคุณภาพ

Asst. Prof. Dr. Songchai Thongpan
Associate Dean for Planning and Quality Development
E-mail: songchai.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ศิริรัตน์ ณ ระนอง
รองคณบดีฝ่ายบริหารท่าพระจันทร์และบริการสังคม

Asst. Prof. Dr. Sirirat Na Ranong
Associate Dean for Administrative Affairs
(Tha Prachan Campus) and Social Services
E-mail: sirirat.n@arts.tu.ac.th

รศ. ทัศนีย์ เมธาพิสิฐ
ผู้อำนวยการบัณฑิตศึกษา

Assoc. Prof. Tasanee Methapisit
Graduate Program Director
E-mail: tasanee.m@arts.tu.ac.th

ผศ. ชนยา ด่านสวัสดิ์
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายมาตรฐานหลักสูตร

Asst. Prof. Chanaya Darnsawasdi
Assistant Dean for Curriculum Standards
E-mail: chanaya.d@arts.tu.ac.th

อ. บุรชัย อัศวทวีบุญ
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนาศักยภาพนักศึกษา

Ajarn Burachai Asawathaweeboon
Assistant Dean for Students Capability Development
E-mail: burachai.a@arts.tu.ac.th

อ.ดร. สุธิดา วิมุตติโกศล
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายส่งเสริมกิจกรรมทางวิชาการ

Dr. Sutida Wimuttikosol
Assistant Dean for the Promotion of Academic Activities
E-mail: sutida.w@arts.tu.ac.th

ผศ. โศจิรา กรรณสูต
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร

Asst. Prof. Sojira Karnasuta
Assistant Dean for Corporate Communication
E-mail: sojira.k@arts.tu.ac.th

นางวรรนีย์ คุ้มบำรุง
เลขานุการคณะศิลปศาสตร์
E-mail:onene@staff.tu.ac.th

หัวหน้าสาขาวิชา

>

อ. ตุลยา นครจินดา
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาศาสตร์

Ajarn Tulaya  Nagarachinda
Head of Linguistics
E-mail: tulaya.na@gmail.com

ผศ.ดร. วรางคณา ศรีกำเหนิด
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาไทย

Asst. Prof.Dr. Warangkana   Srikamnerd
Head of Thai Language Department
E-mail: warangkana_s@hotmail.com

ผศ.ดร. พัชราพร แก้วกฤษฎางค์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น

Asst. Prof. Dr.Patcharaporn  Kaewkitsadang
Head of Japanese Language Department
E-mail: patcha24@tu.ac.th

อ. อนุรักษ์ อยู่วัง
หัวหน้าสาขาวิชาบรรณารักษศาสตร์
และสารสนเทศศาสตร์

Asst. Prof. Pornthip Chertchinnapa
Head of Library Science and information science
E-mail: anurak.y@arts.tu.ac.th

อ.ดร. อรณิศา อุรพีพัฒนพงศ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาจีน

Ajarn Dr. Ornisa  Urapeepatanapong
Head of Chinese Department
E-mail: ornisa.u@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. พัฒนกิจ ชอบทำกิจ
หัวหน้าสาขาวิชาจิตวิทยา

Asst. Prof. Phatthanakit  Chobthamkit
Head of Psychology
E-mail: phatthanakit.c@arts.tu.ac.th

อ. จินดา แซ่จึง
หัวหน้าสาขาวิชาภูมิศาสตร์ 

Ajarn Jinda  Sae Jung
Head of Geography
E-mail: jinda.s@arts.tu.ac.th

อ. อาทิตย์ วงษ์สง่า
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส

Ajarn Arthit  Wongsanga
Head of the French Department
E-mail: arthit_fr_tu@yahoo.fr

อ. ดนยา ตันติสันติสม
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาเยอรมัน

Ajarn Danaya  Tantisantisom
Head of the German Department
E-mail: danaya.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. มนตรี สิระโรจนานันท์
หัวหน้าสาขาวิชาปรัชญา

Asst. Prof. Dr. Montree  Sirarojananan
Head of Philosophy
E-mail: montree.s@arts.tu.ac.th

อ. ณิชา ใบเจริญ
หัวหน้าสาขาวิชาภาษารัสเซีย

Ajarn Nicha  Baicharoen
Head of the Russian Language Department
E-mail: ella_t4t@hotmail.com

ผศ.ดร. นิภาพร รัชตพัฒนากุล
หัวหน้าสาขาวิชาประวัติศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Nipaporn  Ratchatapattanakul
Head of History
E-mail: nipaporn.r@arts.tu.ac.th

ผศ. พชรวรรณ บุญพร้อมกุล
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาและวรรณคดีอังกฤษ

Asst. Prof. Phacharawan Boonpromkul
Head of English Language
and Literature Department
E-mail: pboonpromkul@gmail.com

อ.ดร. ปิรัญญา บุนนาค
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาอังกฤษ

Ajarn Dr. Piranya  Bunnag
Head of English Department
E-mail: piranya.b@arts.tu.ac.th

ผศ. ผ่องพรรณ ไกรนรา
หัวหน้าสาขาวิชาสเปนและลาตินอเมริกันศึกษา

Asst. Prof. Pongpun  Krainara
Head of Spanish and Latin American Studies
E-mail: pongpun.k@arts.tu.ac.th

ผู้อำนวยการโครงการพิเศษ

อ.ดร. จิรธร สกุลวัฒนะ
ผู้อำนวยการโครงการอังกฤษ-อเมริกันศึกษา

Ajarn Dr. Jiratorn  Sakulwattana
Director of the British-American Studies Program

E-mail: jiratorn.s@arts.tu.ac.th

อ.ดร. ต่อพงศ์ แจ่มทวี
ผู้อำนวยการโครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

Ajarn Dr. Torpong Jamtawee
Director of the Southeast Asian Studies Program
E-mail: tjamt@hotmail.com

อ.ดร. ปิยะมาศ สรรพวีรวงศ์
ผู้อำนวยการโครงการปริญญาตรีสาขาวิชาวิเทศคดีศึกษา
(อาเซียน-จีน)(หลักสูตรนานาชาติ)


Ajarn Dr. Piyamas  Sanpaweerawong
Director of the Bachelor's Degree Program in Academic Studies
(ASEAN-China)(International Program)
E-mail: piyamas.s@arts.tu.ac.th 

ผศ. วิรังรอง บุญนุช
ผู้อำนวยการโครงการสื่อสารภาษาอังกฤษเชิงธุรกิจ

Asst. Prof. Wirangrong Boonnuch
Director of Business English Communication Program
E-mail: pongw@arts.tu.ac.th    

อ. วัฒนะ คุ้นวงศ์
ผู้อำนวยการโครงการรัสเซียศึกษา


Ajarn Wattana Kunwong
Director of the Russian Studies Program
E-mail: wattana.kunwong@hotmail.com