Loading...

Management Team

ผศ.ดร. ภาสพงศ์ ศรีพิจารณ์
คณบดีคณะศิลปศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Passapong Sripicharn
Dean of Faculty of Liberal Arts
E-mail: passapong.s@arts.tu.ac.th

รศ.ดร. เสน่ห์ ทองรินทร์
รองคณบดีฝ่ายวิจัย

Assoc. Prof. Dr. Saneh Thongrin
Associate Dean for Research
E-mail: saneh.t@arts.tu.ac.th

รศ. นุชธิดา ราศีวิสุทธิ์
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ

Assoc. Prof. Nutida Rasrivisiuth
Associate Dean for Academic Affairs
E-mail: nutida.r@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ศิริรัตน์ ณ ระนอง
รองคณบดีฝ่ายบริหารท่าพระจันทร์และวิเทศสัมพันธ์ 

Asst. Prof.Dr. Sirirat  Na Ranong
Associate Dean for Administrative Affairs
(Tha Prachan Campus) and International Affairs

E-mail: sirirat.n@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ขวัญจิรา ฉัตรพรรณรังสี
รองคณบดีฝ่ายบริหารและทรัพยากรมนุษย์

Asst.Prof. Dr. Kwanjira  Chatpunnarangsee
Associate Dean for Administrative Affairs
and Human Resources

E-mail: kwanjira.c@arts.tu.ac.th

ผศ. ศุภวิทย์ ถาวรบุตร
รองคณบดีฝ่ายวางแผนและการคลัง

Asst. Prof. Supavit Thavaraputta
Associate Dean for Planning and Finance
E-mail: supavit.t@arts.tu.ac.th

ผศ. พรทิพย์ เฉิดฉินนภา
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา

Asst. Prof. Pornthip Chertchinnapa
Assistant Dean for Student Development
E-mail: pornthip.c@arts.tu.ac.th

 

อ.ดร. วันชนะ ทองคำเภา
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการ

Ajarn Dr. Wanchana Tongkhampao
Assistant Dean for Academic Affairs
E-mail: wanchana.t@arts.tu.ac.th

อ.ดร. กฤชญาณ อินทรัตน์
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายเทคโนโลยีและสารสนเทศ

Ajarn Dr. Kritchayan  Intarat
Assistant Dean for Technology and Information
E-mail: intaratt@tu.ac.th

อ. พรพรรณ จันทร์นุ่ม
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร

Ajarn. Pornpan Jannoom
Assistant Dean for Corporate Communication
E-mail: pornpan.j@arts.tu.ac.th

นางวรรนีย์ คุ้มบำรุง
เลขานุการคณะศิลปศาสตร์

Mrs. Wannee Khumbumrung
Secretary of the faculty
E-mail:wannee.k@arts.tu.ac.th

Branch Head

 

 

อ. พิรุฬห์ ปิยมหพงศ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาศาสตร์

Ajarn Piroon  Piyamahapong
Head of Linguistics Department
E-mail: ppiyamahapong@gmail.com

ผศ. ศรวนีย์ สรรคบุรานุรักษ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาไทย

Asst. Prof. Sarawanee  Sankaburanurak
Head of Thai Language Department
E-mail: sarawanee.s @gmail.com

รศ.ดร. พัชราพร แก้วกฤษฎางค์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น

Assoc. Prof. Dr.Patcharaporn  Kaewkitsadang
Head of Japanese Language Department
E-mail: patcha24@tu.ac.th

อ. อนุรักษ์ อยู่วัง
หัวหน้าสาขาวิชาบรรณารักษศาสตร์
และสารสนเทศศาสตร์

Ajarn Anurak Yoowang
Head of Library and Information Science Department
E-mail: anurak.y@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. อรณิศา อุรพีพัฒนพงศ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาจีน

Asst. Prof. Dr. Ornisa  Urapeepatanapong
Head of Chinese Department
E-mail: ornisa.u@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. พัฒนกิจ ชอบทำกิจ
หัวหน้าสาขาวิชาจิตวิทยา

Asst. Prof. Dr. Phatthanakit  Chobthamkit
Head of Psychology Department
E-mail: phatthanakit.c@arts.tu.ac.th

อ. จินดา แซ่จึง
หัวหน้าสาขาวิชาภูมิศาสตร์ 

Ajarn Jinda  Sae Jung
Head of Geography Department
E-mail: jinda.s@arts.tu.ac.th

อ. อาทิตย์ วงษ์สง่า
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส

Ajarn Arthit  Wongsanga
Head of the French Department
E-mail: arthit_fr_tu@yahoo.fr

อ. ดนยา ตันติสันติสม
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาเยอรมัน

Ajarn Danaya  Tantisantisom
Head of the German Department
E-mail: danaya.t@arts.tu.ac.th

รศ.ดร. สุมาลี มหณรงค์ชัย
หัวหน้าสาขาวิชาปรัชญา

Assoc. Prof. Sumalee Mahanarongchai
Head of Philosophy Department
E-mail: sumaleema2@gmail.com

อ. ณิชา ใบเจริญ
หัวหน้าสาขาวิชาภาษารัสเซีย

Ajarn Nicha  Baicharoen
Head of the Russian Language Department
E-mail: ella_t4t@hotmail.com

ผศ.ดร. นิภาพร รัชตพัฒนากุล
หัวหน้าสาขาวิชาประวัติศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Nipaporn  Ratchatapattanakul
Head of History Department
E-mail: nipaporn.r@arts.tu.ac.th

อ. มนฑิตา โรจน์ทินกร
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาและวรรณคดีอังกฤษ

Ajarn Monthita  Rojtinnakorn
Head of English Language
and Literature Department
E-mail: monthita.roj@gmail.com

อ.ดร. ปิรัญญา บุนนาค
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาอังกฤษ

Ajarn Dr. Piranya  Bunnag
Head of English Department
E-mail: piranya.b@arts.tu.ac.th

ผศ. ผ่องพรรณ ไกรนรา
หัวหน้าสาขาวิชาสเปนและลาตินอเมริกันศึกษา

Asst. Prof. Pongpun  Krainara
Head of Hispanic and Latin American Studies Department
E-mail: pongpun.k@arts.tu.ac.th

ผู้อำนวยการโครงการพิเศษ

รศ.ดร. พนิดา ซิมาภรณ์
รักษาการผู้อำนวยการโครงการการวิเทศคดีศึกษา
(อาเซียนจีน)(หลักสูตรนานาชาติ)


Assoc.Prof.Dr. Phanida  Simaporn
Acting Director of the Bachelor's Degree Program
in Academic Studies (ASEAN-China)
(International Program)

E-mail: pndstillwater@yahoo.com

ผศ.ดร. ศิริรัตน์ ณ ระนอง 
รักษาการผู้อำนวยการโครงการการสื่อสาร
ภาษาอังกฤษเชิงธุรกิจ(หลักสูตรนานาชาติ)


Asst. Prof.Dr. Sirirat  Na Ranong
Acting Director of Business English
Communication Program (International Program) 

E-mail: sirirat.n@arts.tu.ac.th

ผศ. เกตุชพรรณ์ คำพุฒ
รักษาการผู้อำนวยการโครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

Asst.Prof. Kedchapan  Kamput
Acting Director of the Southeast Asian Studies Program
E-mail: grade_nu@hotmail.com

อ.ดร. กัณฐัศศา พงษ์หิรัญ
รักษาการผู้อำนวยการโครงการรัสเซียศึกษา

Ajarn Dr. Kantassa  Phonghirun
Acting Director of the Russian Studies Program
E-mail: kantassa@gmail.com   

อ.ดร. จิรธร สกุลวัฒนะ
รักษาการผู้อำนวยการโครงการอังกฤษ-อเมริกันศึกษา (หลักสูตรนานาชาติ)

Ajarn Dr. Jiratorn  Sakulwattana
Acting Director of the
British-American Studies Program
(International Program) 

E-mail: jiratorn.s@arts.tu.ac.th