Loading...

Management Team

ผศ.ดร. ภาสพงศ์ ศรีพิจารณ์
คณบดีคณะศิลปศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Passapong Sripicharn
Dean of Faculty of Liberal Arts
E-mail: passapong.s@arts.tu.ac.th

 

รศ.ดร. เสน่ห์ ทองรินทร์
รองคณบดีฝ่ายวิจัย

Assoc. Prof. Dr. Saneh Thongrin
Associate Dean for Research
E-mail: saneh.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. วรวัชร์ ตั้งจิตรเจริญ
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ

Asst. Prof. Dr. Worawach Tungjitcharoen 
Associate Dean for Academic Affairs
E-mail: wortung@tu.ac.th

ผศ.ดร. ศิริรัตน์ ณ ระนอง
รองคณบดีฝ่ายบริหารท่าพระจันทร์และวิเทศสัมพันธ์ 

Asst. Prof.Dr. Sirirat  Na Ranong
Associate Dean for Administrative Affairs
(Tha Prachan Campus) and International Affairs

E-mail: sirirat.n@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. ขวัญจิรา ฉัตรพรรณรังสี
รองคณบดีฝ่ายบริหารและทรัพยากรมนุษย์

Asst.Prof. Dr. Kwanjira  Chatpunnarangsee
Associate Dean for Administrative Affairs
and Human Resources

E-mail: kwanjira.c@arts.tu.ac.th

ผศ. ศุภวิทย์ ถาวรบุตร
รองคณบดีฝ่ายวางแผนและการคลัง

Asst. Prof. Supavit Thavaraputta
Associate Dean for Planning and Finance
E-mail: supavit.t@arts.tu.ac.th

อ.อนุรักษ์ อยู่วัง
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา

Ajarn Anurak  Yoowang
Assistant Dean for Student Development
E-mail: anurak.y@arts.tu.ac.th

 

อ.ดร. วันชนะ ทองคำเภา
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการ

Ajarn Dr. Wanchana Tongkhampao
Assistant Dean for Academic Affairs
E-mail: wanchana.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. กฤชญาณ อินทรัตน์
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายเทคโนโลยีและสารสนเทศ

Asst. Prof. Dr. Kritchayan  Intarat
Assistant Dean for Technology and Information
E-mail: intaratt@tu.ac.th

อ. พรพรรณ จันทร์นุ่ม
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร

Ajarn. Pornpan Jannoom
Assistant Dean for Corporate Communication
E-mail: pornpan.j@arts.tu.ac.th

นางวรรนีย์ คุ้มบำรุง
เลขานุการคณะศิลปศาสตร์

Mrs. Wannee Khumbumrung
Secretary of the faculty
E-mail:wannee.k@arts.tu.ac.th

Branch Head

 

 

อ.พิรุฬห์ ปิยมหพงศ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาศาสตร์

Ajarn Piroon  Piyamahapong
Head of Linguistics Department
E-mail: ppiroon9@tu.ac.th

ผศ.ศรวนีย์ สรรคบุรานุรักษ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาไทย

Asst. Prof. Sarawanee  Sankaburanurak
Head of Thai Language Department
E-mail: sarawanee.s @gmail.com

 

ผศ.ดร.น้ำใส ตันติสุข
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น

Asst. Prof. Dr. Namsai  Tantisuk
Head of Japanese Language Department
E-mail: namsai.t@arts.tu.ac.th

อ.ดร.จีรวรรณ ศรีวงษ์
หัวหน้าสาขาวิชาบรรณารักษศาสตร์
และสารสนเทศศาสตร์

Ajarn Dr. Jirawan Sriwong
Head of Library and Information Science Department
E-mail: jirawan.sriwong@gmail.com

รศ.ดร.สุรสิทธิ์ อมรวณิชศักดิ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาจีน

Assoc. Prof. Dr. Surasit  Amornwanitsak
Chinese Language and Culture Department
E-mail: noom2517@yahoo.com

ผศ.ดร.พัฒนกิจ ชอบทำกิจ
หัวหน้าสาขาวิชาจิตวิทยา

Asst. Prof. Dr. Phatthanakit  Chobthamkit
Head of Psychology Department
E-mail: phatthanakit.c@arts.tu.ac.th

อ.นิธิมา เนื่องจำนงค์ 
หัวหน้าสาขาวิชาภูมิศาสตร์ 

Ajarn Nithima  Nuengjumnong
Head of Geography Department
E-mail: nithima.n@arts.tu.ac.th

อ.ดร.วันรัก สุวรรณวัฒนา
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส

Ajarn Dr. Wanrug Suwanwattana Dowson
Head of the French Department
E-mail: wanrug.s@arts.tu.ac.th

อ.ดนยา ตันติสันติสม
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาเยอรมัน

Ajarn Danaya  Tantisantisom
Head of the German Department
E-mail: danaya.t@arts.tu.ac.th

รศ.ดร.สุมาลี มหณรงค์ชัย
หัวหน้าสาขาวิชาปรัชญา

Assoc. Prof. Dr. Sumalee Mahanarongchai
Head of Philosophy Department
E-mail: sumaleema2@gmail.com

 

ผศ.ปิยาภรณ์ คงแสงภักดิ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษารัสเซีย

Asst.Prof. Piyaporn  Kongsangpak
Head of the Russian Language Department
E-mail:piyabhorn.k@hotmail.com

ผศ.ดร.ชนกพร ชูติกมลธรรม
หัวหน้าสาขาวิชาประวัติศาสตร์

Asst. Prof. Dr. Chanokporn  Chutikamoltham
Head of History Department
E-mail: chanokpornchuti@gmail.com

ผศ.ก่อพงศ์ วิชญาปกรณ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาและวรรณคดีอังกฤษ

Asst. Prof. Korphong  Witchayapakorn
Head of English Language
and Literature Department
E-mail: korphongw@gmail.com

รศ.ดร.วริษา โอสถานนท์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาอังกฤษ

Assoc. Prof. Dr. Varisa Osatananda
Head of English Department
E-mail: varisagoy@gmail.com

รศ.นุชธิดา ราศีวิสุทธิ์
หัวหน้าสาขาวิชาสเปนและลาตินอเมริกันศึกษา

Assoc. Prof. Nutida  Rasrivisuth
Head of Hispanic and Latin American Studies Department
E-mail: nutida.r@arts.tu.ac.th

ผู้อำนวยการโครงการพิเศษ

ผศ. ชนยา ด่านสวัสดิ์
ผู้อำนวยการโครงการบริการการศึกษา (หลักสูตรภาษาไทย)

Asst. Prof. Chanaya  Darnsawasdi
Program Director of Undergraduate
Studies in Area Studies and the Translation
and Interpretation in the Digital Age program (Thai Programs)
E-mail: chanaya.d@arts.tu.ac.th

 

ดร. นิตยาภรณ์ พรมปัญญา
หัวหน้าสาขาวิชาเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

Dr. Nittayaporn Prompanya
Head of Southeast Asian Studies 
E-mail: nittayapornp@yahoo.com

อ. ดนุพล เฉลยสุข
หัวหน้าสาขาวิชารัสเซียและยูเรเชียศึกษา

Ajarn Danupol Chaloeisuk
Head of Russian and Eurasian Studies 
E-mail: danupol.c@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. กรนภา บุญพิสุทธิ์ศิลป์
หัวหน้าสาขาวิชาเกาหลีศึกษา

Asst.Prof.Dr. Kornnapha Boonphisudsilp
Head of Korean Studies
E-mail: napha81@tu.ac.th

อ.ณัฐวดี ก้อนทอง
หัวหน้าสาขาวิชาการแปลและล่ามในยุคดิจิทัล

Ajarn Nathawadee Konthong
Head of the Translation and
Interpretation in the Digital Age program 

E-mail: nathawadee.k@arts.tu.ac.th

 

 

รศ.ดร. พนิดา ซิมาภรณ์
ผู้อำนวยการโครงการบริการการศึกษา (หลักสูตรนานาชาติ)

Assoc.Prof.Dr.  Phanida  Simaporn
Program Director of Undergraduate Studies
in British and American Studies and the
Business Communication program (International Programs)
E-mail: pndstillwater@yahoo.com

ดร. จิรธร สกุลวัฒนะ
หัวหน้าสาขาวิชาอังกฤษ–อเมริกันศึกษา

Dr. Jiratorn  Sakulwattana
Head of British and American Studies
E-mail: jiratorn.s@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร. พีรพัฒน์ ยางกลาง
หัวหน้าสาขาวิชาการสื่อสารเชิงธุรกิจ

Asst.Prof.Dr. Peerapat Yangklang
Head of Business Communication
E-mail: ptyg2021@tu.ac.th