Loading...

คณะผู้บริหาร

Asst. Prof. Dr. Passapong Sripicharn
Dean of Faculty of Liberal Arts
E-mail:passapong.s@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Dr. Siriwan Worrachaiyut
Associate Dean for Administrative Affairs
and Human Resources
E-mail:siriwan.w@arts.tu.ac.th

Assoc. Prof. Nutida Rasrivisiuth
Associate Dean for Academic Affairs
E-mail:nutida.r@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Dr. Sirirat Na Ranong
Associate Dean for Finance
and Social Services
E-mail:sirirat.n@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Dr. Saneh Thongrin
Associate Dean for Research and Innovation
E-mail:saneh.t@arts.tu.ac.th

Ajarn Dr. Chaiwat Meesanthan
Associate Dean for International Affairs
E-mail:chaiwat.m@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Pornthip Chertchinnapa
Associate Dean for Student Affairs
E-mail:pornthip.c@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Dr. Songchai Thongpan
Associate Dean for Planning
and Quality Development
E-mail:songchai.t@arts.tu.ac.th

Assoc. Prof. Tasanee Methapisit
Associate Dean for Administrative
Affairs and Graduate Programs
(Tha Prachan Campus)
E-mail:tasanee.m@arts.tu.ac.th

Asst. Prof. Chanaya Darnsawasdi
Assistant Dean of Curriculum Standards
E-mail:chanaya.d@arts.tu.ac.th

Ajarn Burachai Asawathaweeboon
Assistant Dean for Students
Capability Development
E-mail:burachai.a@arts.tu.ac.th

Ajarn Dr. Sutida Wimuttikosol
Assistant Dean for the Promotion
of Academic Activities
E-mail:sutida.w@arts.tu.ac.th

Ajarn Sojira Karnasuta
Assistant Dean for Corporate Communication
E-mail:sojira.k@arts.tu.ac.th

Mrs. Wannee Khumbumrung
เลขานุการคณะศิลปศาสตร์
E-mail:wannee.k@arts.tu.ac.th

หัวหน้าภาควิชา

อ.ภาวิน มาลัยวงศ์
หัวหน้าภาควิชาภาษาอังกฤษ และภาษาศาสตร์
E-mail:pawin.m@arts.tu.ac.th​

ผศ.กรัณยา ชัยรัตน์
หัวหน้าภาควิชาภาษาและวัฒนธรรมตะวันตก
E-mail:ckaranya@tu.ac.th 

รศ.ดร.ดรุณวรรณ กำธรเกียรติ
หัวหน้าภาควิชาจิตวิทยา บรรณารักษศาสตร์ ภูมิศาสตร์
E-mail:daroonwan.k@arts.tu.ac.th

ผศ.ศุภวิทย์ ถาวรบุตร
หัวหน้าภาควิชาประวัติศาสตร์ ปรัชญา และวรรณคดีอังกฤษ
E-mail: supavit.t@arts.tu.ac.th

ผศ.ดร.เสาวณิต จุลวงศ์
หัวหน้าภาควิชาภาษาไทย และภาษาวัฒนธรรมตะวันออก
E-mail:swnit@staff.tu.ac.th 

หัวหน้าสาขาวิชา

ผศ.ดร.ณุชชฎา ดำรงศิริ
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาอังกฤษ
E-mail:ndumrongsiri@hotmail.com

อ.ตุลยา นครจินดา
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาศาสตร์
E-mail:tulaya.na@gmail.com

อ.ดร.จารุวรรณ สกุลคู
หัวหน้าสาขาวิชาจิตวิทยา
E-mail:jaruwan.sakulku@gmail.com

  

ผศ.สุภศรี กาหยี
หัวหน้าสาขาวิชาบรรณารักษศาสตร์
E-mail:-

อ.จินดา แซ่จึง
หัวหน้าสาขาวิชาภูมิศาสตร์
E-mail:jinda.sj@gmail.com

ผศ.ดร.วรางคณา  ศรีกำเหนิด
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาไทย
E-mail:warangkana_s@hotmail.com

  

อ.ดร.สุภินดา รัตนตั้งตระกูล
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาจีน
E-mail:rsupinda@gmail.com

ผศ.ดร.ศิริวรรณ มุนินทรวงศ์
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น
E-mail:sirionce@hotmail.com

ผศ.ดร.นิภาพร รัชตพัฒนากุล
หัวหน้าสาขาวิชาประวัติศาสตร์
E-mail:ratchatapat@hotmail.com

ผศ.ดร.มนตรี สิระโรจนานันท์
หัวหน้าสาขาวิชาปรัชญา
E-mail:montreesira@gmail.com

ผศ.พชรวรรณ บุญพร้อมกุล
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาและวรรณคดี
E-mail:wan_la_nid@hotmail.com

ผศ.ผ่องพรรณ ไกรนรา
หัวหน้าสาขาวิชาสเปนและลาตินอเมริกันศึกษา
E-mail:arenasaay@gmail.com

 

ผศ.ธรณินทร์ มีเพียร
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส
E-mail:m_thoranin@yahoo.com

อ.ดนยา ตันติสันติสม
หัวหน้าสาขาวิชาภาษาเยอรมัน
E-mail:yai_chai_ying@hotmail.com

อ.ณิชา ใบเจริญ
หัวหน้าสาขาวิชาภาษารัสเซีย
E-mail:ella_t4t@hotmail.com

ผู้อำนวยการโครงการพิเศษ

อ.ดร.จิรธร สกุลวัฒนะ
ผู้อำนวยการโครงการอังกฤษ-อเมริกันศึกษา
E-mail:jiratorn.s@arts.tu.ac.th

อ.ดร.ต่อพงศ์ แจ่มทวี
ผู้อำนวยการโครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา
E-mail:tjamt@hotmail.com

อ.ดร.ปิยะมาศ สรรพวีรวงศ์
ผู้อำนวยการโครงการปริญญาตรี สาขาวิชาวิเทศคดีศึกษา (อาเซียน-จีน) (หลักสูตรนานาชาติ)
E-mail:piyamas.s@arts.tu.ac.th 

ผศ.วิรังรอง บุญนุช
ผู้อำนวยการโครงการสื่อสารภาษาอังกฤษเชิงธุรกิจ
E-mail: bwirangrong@gmail.com

อ.วัฒนะ คุ้นวงศ์
ผู้อำนวยการโครงการรัสเซียศึกษา
E-mail: wattana.kunwong@hotmail.com